Cách Trị Nám Bằng Nha Đam Hiệu Quả Tại Nhà Thực ra, nám da là dấu hiệu của sự lão hóa da đối với các chị em. Nám da không chỉ xuất hiện ỡ chị em mà còn ở cánh mày râu và làm những nạn nhân của nó cảm thấy áp lực khi giao tiếp, thiếu tự tin trong công việc cũng như trong cuộc sống hằng ngày. Cách Trị Nám Bằng Nha Đam Hiệu Quả Tại Nhà

Các cách trị nám da bằng nha đam

13-12-2018 - lượt xem: 194 view

Trị nám với chị em phụ nữ rất quan trọng, nhất là những chị em sau khi sinh thì nám da cũng là kẻ thù số một số hai không thua gì mụn cả. Vậy nguyên nhân để nám trên da mặt xuất hiện là do đâu để có biện pháp phòng và trị ?

Thực ra, nám da là dấu hiệu của sự lão hóa da đối với các chị em. Nám da không chỉ xuất hiện ỡ chị em mà còn ở cánh mày râu và làm những nạn nhân của nó cảm thấy áp lực khi giao tiếp, thiếu tự tin trong công việc cũng như trong cuộc sống hằng ngày.

Chính vì vậy mà các phương pháp trị nám luôn được các chị em quan tâm tìm hiểu. Các biện pháp trị nám được các chị em áp dụng thường như:

• Trị nám tại trung tâm thẩm mỹ: tốn kém và tốn time.
  • Trị nám bằng mỹ phẩm: Serum trị nám, kem trị nám
  • Đi đến bệnh viện khám và chữa trị bằng thuốc bác sỹ cho.
  • Sử dụng các phương pháp trị nám tại nhà bằng những nguyên liệu có sẵn và gần gũi cuộc sống hàng ngày như: nha đam, nghệ, chanh tươi, mật ong....
Dưới đây, Wicbe xin sâu và phương pháp trị nám da bằng nha đam nhé vì trị nám da bằng nha đam được nhiều người tin dùng bởi tính hiệu quả và an toàn, thân thiện với làn da.

Nha đam mang đến tác dụng trị nám tuyệt vời là vì nó chứa một lượng nước lớn, có tác dụng dưỡng ẩm, làm mềm da.

Không những vậy, trong nha đam còn chứa nhiều loại vitamin như A, C, E và các khoáng chất như kẽm, canxy, natri,… Đây là các thành phần chính của nhiều loại mỹ phẩm làm đẹp và chăm sóc da, có tác dụng làm mờ và trị nám triệt để và ngăn ngừa nám quay trở lại.

Các cách trị nám da bằng nha đam

Wicbe xin giới thiệu sơ về ba cách trị nám bằng nha đam mang lại hiệu quả nhất.

1. Trị nám da bằng mặt nạ nha đam

Đây là cách đơn giản và dễ thực hiện cũng như mang lại hiệu quả rõ rệt nhất.

Công thức trị nám da bằng nha đam đã được nhiều chị em tin dùng (Ảnh minh họa)

Đầu tiên bạn rửa sạch lá nha đam, tách bỏ vỏ chỉ giữ lại phần thịt trắng bên trong. Lưu ý rửa sạch mủ của nha đam nhé.

Bạn thái nha đam thành các lát mỏng để tiện việc đắp mặt nạ nha đam nhé.

Tiếp đến, bạn rửa sạch mặt bằng nước ấm rồi dùng khăn lau khô, sau đó đắp những lát thịt nha đam lên vùng da bị nám và thư giãn trong khoảng 15 phút trước khi rửa lại bằng nước sạch.

Loại mặt nạ nha đam này bạn nên áp dụng 2 lần/tuần để có hiệu quả trị nám tốt nhất.

Lưu ý, trước khi thoa nha đam lên mặt, bạn nên thử thoa 1 chút nha đam lên tay để chắc chắn nha đam phù hợp và thân thiện với làn da của bạn, tránh tình trạng dị ứng gây ngứa và khó chịu. Đồng thời bạn nên tránh tiếp xúc ánh nắng liền khi vừa sử dụng phương pháp này nhé.

2. Trị nám da bằng mặt nạ nha đam và mật ong

Mật ong có khả năng chống viêm và kháng khuẩn cao và sẽ ngăn chặn vi khuẩn mụn phát triển và loại bỏ mụn hiệu quả.

Nên nếu kết hợp nha đam và mật ong chung thì sẽ mang lại hiệu quả làm đẹp tuyệt vời vì vừa có thể trị nám vừa có thể trị mụn.

Đặc biệt, mật ong sẽ không ngừng giúp da khỏe mạnh từ sâu bên trong, giúp da mịn màng, mềm mại và trắng hồng.

Cách trị nám da bằng nha đam và mật ong này bạn thực hiện như sau:

- Bạn chuẩn bị 100g nha đam tươi, 2 thìa mật ong nguyên chất.

- Bạn gọt vỏ rửa sạch rồi thái nhỏ phần thịt nha đam cho vào nồi nấu với 500ml nước.

- Sau khi nấu xong bạn chắt nước nha đam hòa với mật ong để có một hỗn hợp trị nám hiệu quả.

- Sau cùng, bạn lấy dung dịch vừa tạo đắp lên mặt, đặc biệt chú ý những vùng da nám. Kiên trì thực hiện bạn sẽ thấy làn da mịn màng, se khít lỗ chân lông và nhất là trị nám hiệu quả.

3. Trị nám da bằng nha đam và nước vo gạo

Nước vo gạo có chứa những tinh chất dưỡng trắng da rất hiệu quả nên được xem là nguyên liệu làm đẹp. Chính vì vậy kết hợp giữa hai thành phần nha đam và nước vo gạo là một cách làm đẹp da và trị nám da hết sức tuyệt vời, an toàn cho làn da.

Cách làm như sau:

- Bạn chuẩn bị nước vo gạo và nha đam tươi. Nước vo gạo bạn để lắng, lấy phần cặn lắng xuống rồi trộn với nhựa thịt lá nha đam.

- Buổi tối trước khi đi ngủ rửa mặt sạch rồi thoa đều dung dịch trên lên mặt, để lại đến sáng, rửa lại bằng nước ấm. Kiên trì thực hiện những vết nám da sẽ mờ dần.

Ngoài 3 cách nói trên, nám da còn được chữa trị bằng các biện pháp như Wicbe đã đề cập ở trên như sử dụng mỹ phẩm trị nám là serum trị nám wicbe được chiết xuất sinh học từ các thành phần tự nhiên chẳng hạn.
1
Bạn cần hỗ trợ?